ตู้เชื่อมระบบ DIGITAL 160 A PUMPKIN XTREME รุ่น 17908/PTT-LCD160
SKU : 17908
ขายแล้ว 0 ชิ้น
ยังไม่มีรีวิว
จำนวน
รายการโปรด
รายละเอียดสินค้า
ตู้เชื่อมระบบ DIGITAL 160 A PUMPKIN XTREME รุ่น 17908/PTT-LCD160 เป็นตู้เชื่อมอินเวอร์เตอร์ชนิดกระแสตรง (DC) ที่ผลิตโดยบริษัท PUMPKIN ประเทศไทย ตู้เชื่อมนี้สามารถใช้เชื่อมโลหะได้หลากหลายชนิด เช่น เหล็ก สแตนเลส อลูมิเนียม เป็นต้น
คุณสมบัติ
กระแสไฟเชื่อมสูงสุด 160 แอมป์ เหมาะสำหรับงานเชื่อมทั่วไป
หน้าจอ LCD แสดงข้อมูลการทำงานต่างๆ เช่น กระแสไฟเชื่อม แรงดันไฟเชื่อม ความร้อนของอาร์ค
มีระบบ HOT START ช่วยเพิ่มกระแสไฟในการเริ่มต้นเชื่อมจุดอาร์คได้สะดวก รวดเร็ว
น้ำหนักเบา พกพาสะดวก
ราคาจำหน่ายของตู้เชื่อม PUMPKIN XTREME 160A ในปัจจุบันอยู่ที่ประมาณ 4,000-5,000 บาท
รายละเอียดสินค้า
เครื่องเชื่อมดิจิตอลที่มีทั้งโหมด Arc และ Lift Tig
หน้าจอแสดงผลแบบ LCD Controller แสดงค่ากระแสไฟและสถานะต่างๆขณะเครื่องทำงาน
เทคโนโลยี IGBT กระแสไฟคงที่ ออกเต็ม ไม่มีสะดุด อายุการใช้งานนาน
มีโหมดป้องกันไฟหาย เนื่องจากความร้อน ไฟตก หรือไฟเกิน
ขนาดกระทัดรัด น้ำหนักเบา เคลื่อนย้ายง่าย
มีระบบ ANTI STICK ช่วยป้องกันลวดเชื่อมติดชิ้นงาน
มีระบบ VRD ป้องกันไฟดูด ขณะเปลี่ยนลวดเชื่อมและไม่อาร์คชิ้นงานเวลาหยุดพัก
มีระบบป้องกันตัวเครื่องช็อตจากแรงดันไฟฟ้าที่ตก หรือเกินกำลัง (โอเวอร์โหลด)
สามารถใช้กับสายเชื่อมได้ 100 m. โดยที่กระแสไฟไม่ตกก
เชื่อมได้แม่นยำ ตอบโจทย์การใช้งานได้ต่อเนื่อง
ได้รับฉลากประหยัดพลังงาน ประสิทธิภาพสูง เบอร์ 5
ด้ามจับ/หูหิ้วแบบพิเศษ ช่วยให้พันเก็บสายไฟและเสียบคีบจับเชื่อมได้ พกพาสะดวกยิ่งขึ้น
มียางกันกระแทก ตามมุมของเครื่อง
ข้อมูลเฉพาะสินค้า
แรงดันไฟฟ้า (V) 220v ± 10%, 50/60 Hz
กระแสไฟฟ้า (A) 32 A
กำลังไฟฟ้า (KVA) 6 กิโลวัตต์
แรงดันไฟในการเชื่อม (V) 26.2
กระแสไฟเชื่อม (A) 10-160
ความสามารถในการทำงาน (%) 40%
ระดับความเป็นฉนวน F
ประสิทธิภาพ (%) 87%
ขนาดเครื่อง (mm.) 353x145x250 mm.
น้ำหนักเครื่อง (KG) 5.7
ขนาดลวดที่ใช้ 1.6,2.6,3.2,4.0,L55
สายเชื่อม 300A ยาว 5 m.
สายดิน 300A ยา 3 m.